Tự ý di chuyển biển báo giao thông bị phạt bao nhiêu tiền?

Xin hỏi tự ý di chuyển biển báo giao thông có bị phạt không? Nếu bị phạt thì mức tiền là bao nhiêu?

Bộ Công an trả lời:

Tại Khoản 1 Điều 16 Nghị định số 167/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 của Chính phủ quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy và chữa cháy; phòng, chống bạo lực gia đình nêu rõ: “Vi phạm quy định về bảo vệ các công trình công cộng, công trình an ninh, trật tự: Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi tự ý xê dịch các loại biển báo, biển chỉ dẫn, biển hiệu của cơ quan, tổ chức”.

Cùng chuyên mục
Đọc thêm