Điều kiện đăng ký khám chữa bệnh tại Ban Bảo vệ sức khỏe

Thương binh, bệnh binh được Nhà nước tặng Huy chương, Huân chương có được đăng ký nơi khám ban đầu BHYT ở Ban Bảo vệ sức khỏe của tỉnh không?

Về vấn đề này, Bộ Y tế trả lời như sau:

Tại Điểm b, Khoản 2, Điều 9 Thông tư số 40/2015/TT-BYT ngày 6/11/2015 của Bộ Y tế về đăng ký khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu và chuyển tuyến khám bệnh, chữa bệnh BHYT quy định: “Đối tượng thuộc diện được quản lý, bảo vệ sức khỏe cán bộ của tỉnh, thành phố được đăng ký khám bệnh, chữa bệnh ban đầu tại phòng khám thuộc Ban Bảo vệ chăm sóc sức khoẻ cán bộ tỉnh”.

Như vậy, nếu Thương binh, bệnh binh thuộc diện là cán bộ được quản lý, bảo vệ sức khỏe tại Ban Bảo vệ chăm sóc sức khoẻ cán bộ tỉnh thì được đăng ký khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu tại Phòng khám của Ban Bảo vệ sức khỏe tỉnh.

Loading...

Ý kiến bạn đọc

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu

Cùng chuyên mục

Đề xuất mới về bảo lãnh phương tiện giao thông vi phạm

Đề xuất mới về bảo lãnh phương tiện giao thông vi phạm

(PLVN) - Theo số liệu thống kê trong gần 06 năm, từ năm 2013 đến nay, cơ quan chức năng đã tạm giữ, tịch thu 17,46 triệu tang vật, phương tiện VPHC. Trong đó, đã trả lại 4,056 triệu tang vật, phương tiện cho chủ sở hữu; chuyển điều tra, xác minh gần 190.000 tang vật, phương tiện; tiêu hủy 5.04 triệu tang vật, phương tiện và bán sung công quỹ nhà nước 5,065 triệu tang vật, phương tiện, nộp vào ngân sách nhà nước hơn 1.940 tỷ đồng.

Đọc thêm

Loading...